วันที่ 28 พฤศจิกายน 2566 โรงเรียนสาธิต มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย รับมอบป้ายรับรองมาตรฐาน อาหารสะอาด รสชาติอร่อย (Clean Food Good Taste) จากสำนักงานเทศบาลตำบลบ้านดู่ โดยมี ผู้ช่วยศาตราจารย์ ดร.อนันต์ แก้วตาติ๊บ ผู้ช่วยอธิการบดี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณาจารย์คณะสังคมศาสตร์ ร่วมเป็นเกียรติรับมอบป้าย จาก นายธนบดี ผ้าเจริญ ผู้อำนวยการกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลบ้านดู่ จ.เชียงราย ณ โรงอาหาร โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย
โดยโรงเรียนสาธิต ได้ร่วมกับสาขาวิชาคหกรรมศาสตร์ประยุกต์ คณะสังคมศาสตร์ ในการดำเนินงานด้านการควบคุม กำกับมาตรฐานความปลอดภัยด้านอาหารสำหรับนักเรียนและนำไปสู่การตรวจรับรองและได้รับมอบป้ายรับรองมาตรฐาน อาหารสะอาด รสชาติอร่อย (Clean Food Good Taste) ซึ่งเป็นการแสดงว่า สถานที่จำหน่ายอาหารภายในโรงเรียนสาธิตมีสุขลักษณะที่ดีและลดความเสี่ยงต่อการเกิดโรค
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6816-1024x586.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6867-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6857-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6831-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6830-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6844-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6849-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6834-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6842-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6848-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6860-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6862-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6863-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_6805-1024x683.webp)