วันที่ 6 ตุลาคม 2565 คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ดำเนินโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาก่อนแต่งตั้งให้มีและเลื่อนเป็นวิทยฐานะผู้อำนวยการและรองผู้อำนวยการชำนาญการพิเศษ นำโดย ผศ.ดร.อนุสรณ์ ตองอ่อน คณบดีคณะครุศาสตร์ โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.ศรชัย มุ่งไธสง อธิการบดี เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฯ ณ ห้องประชุมคณะครุศาสตร์ มร.ชร. โดยมีข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ผู้อำนวยการ รองผู้อำนวยการโรงเรียนในพื้นที่จังหวัดเชียงรายเข้ารับการอบรม เพื่อเพิ่มพูนสมรรถนะในการปฏิบัติงานหน้าที่ครูและสามารถวิเคราะห์ สังเคราะห์บทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบและวางแผนพัฒนาคุณภาพการปฏิบัติงานได้ตามมาตรฐานวิทยฐานะครูต่อไป
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0069-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0058-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0050-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0083-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0075-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0076-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0078-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0082-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/DSC_0081-1024x683.webp)