วันที่ 22 ธันวาคม 2566 มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงราย ลงนามหนังสือแสดงเจตจำนงเพื่อขับเคลื่อนจังหวัดเชียงราย (Chiangrai Sport City) โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร.ไพโรจน์ ด้วงนคร รองอธิการบดี ร่วมลงนามความร่วมมือ กับ นายวันชัย จงสุทธานามณี นายกเทศมนตรีนครเชียงราย นางรัตนา จงสุทธานามณี นายกสมาคมกีฬาแห่งจังหวัดเชียงราย พร้อมด้วยภาคีเครือข่าย ทั้งนี้ เพื่อร่วมส่งเสริมและเปิดโอกาสให้เด็ก เยาวชนและประชาชาชนที่มีความสามารถด้านกีฬาได้รับการพัฒนาอย่างเต็มศักยภาพสู่การเป็นนักกีฬาอาชีพ รวมถึงการจัดการแข่งขันและกรีฑาทุกประเภท ขับเคลื่อนและพัฒนาจังหวัดเชียงรายให้เป็นเมืองแห่งกีฬา
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/P1061386-1024x577.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2130-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2143-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/P1061363-1024x577.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2109-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2105-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2107-1024x683.webp)
![](https://sdgs.crru.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/IMG_2112-1024x683.webp)